1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್‌ನ ಲೋಡ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಎಷ್ಟು?
ಸುದ್ದಿ

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್‌ನ ಲೋಡ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಎಷ್ಟು?

2026-08-10

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ 1250 ಕಿಲೋವೋಲ್ಟ್-ಆಂಪಿಯರ್‌ಗಳ ಸ್ಪಷ್ಟ ವಿದ್ಯುತ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪರಿಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ, ಇದರರ್ಥ ಇದು 1,250,000 ವೋಲ್ಟ್-ಆಂಪಿಯರ್ಗಳಷ್ಟು ವಿದ್ಯುತ್ ಲೋಡ್ ಅನ್ನು ಅದರ ದರದ ವೋಲ್ಟೇಜ್, ಆವರ್ತನ, ತಂಪಾಗಿಸುವ ಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಅನುಸ್ಥಾಪನಾ ಪರಿಸರದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಜವಾದ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಲೋಡ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್, ಹಂತ, ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶ, ಲೋಡ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸುತ್ತುವರಿದ ತಾಪಮಾನ, ಕೂಲಿಂಗ್ ವಿಧಾನ, ಅನುಸ್ಥಾಪನಾ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಅಂಚುಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಎ 1250 kva ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ದೊಡ್ಡ ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಟ್ಟಡ, ಕೈಗಾರಿಕಾ ಕಾರ್ಯಾಗಾರ, ಉತ್ಪಾದನಾ ಮಾರ್ಗ, ಡೇಟಾ ಸೌಲಭ್ಯ ಅಥವಾ ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಇದು ನಿಜವಾದ ವಿದ್ಯುತ್ ಬೇಡಿಕೆಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗಬೇಕು.

1250 kVA ಎಂದರೆ ಏನು?

ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ನ kVA ರೇಟಿಂಗ್ ಅದರ ಸ್ಪಷ್ಟ ವಿದ್ಯುತ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶವನ್ನು ಊಹಿಸದೆ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತವನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೂಲ ಸೂತ್ರವು:

kVA = ವೋಲ್ಟೇಜ್ x ಪ್ರಸ್ತುತ x ಹಂತದ ಅಂಶ / 1000

ಮೂರು-ಹಂತದ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ಗಾಗಿ:

kVA = 1.732 x ವೋಲ್ಟೇಜ್ x ಕರೆಂಟ್ / 1000

ಏಕ-ಹಂತದ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ಗಾಗಿ:

kVA = ವೋಲ್ಟೇಜ್ x ಕರೆಂಟ್ / 1000

ಹೆಚ್ಚಿನ ದೊಡ್ಡ 1250 kVA ಘಟಕಗಳು ಮೂರು-ಹಂತದ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ಗಳಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮೂರು-ಹಂತದ ಸೂತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ.

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಎಷ್ಟು ಕರೆಂಟ್ ಪೂರೈಕೆ ಮಾಡಬಹುದು?

ಪ್ರಸ್ತುತ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ದ್ವಿತೀಯ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಅನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಮೂರು-ಹಂತದ 1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್‌ಗೆ, ಅಂದಾಜು ಪೂರ್ಣ-ಲೋಡ್ ಕರೆಂಟ್:

  • 400V ನಲ್ಲಿ: ಸುಮಾರು 1,804 amps
  • 415V ನಲ್ಲಿ: ಸುಮಾರು 1,739 amps
  • 480V ನಲ್ಲಿ: ಸುಮಾರು 1,504 amps
  • 690V ನಲ್ಲಿ: ಸುಮಾರು 1,046 amps
  • 11kV ನಲ್ಲಿ: ಸುಮಾರು 66 amps

ಈ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಮೂರು-ಹಂತದ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸೂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ:

ಪ್ರಸ್ತುತ = kVA x 1000 / (1.732 x ವೋಲ್ಟೇಜ್)

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, 400V ನಲ್ಲಿ:

1,250 x 1000 / (1.732 x 400) = ಸುಮಾರು 1,804A

ಇದರರ್ಥ ಎ 1250 kva ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ 400V ಮೂರು-ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವಿಕೆಯು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕವಾಗಿ ಸುಮಾರು 1,804 amps ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಲೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ, ರೇಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತದೆ.

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಎಷ್ಟು kW ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ?

kVA kW ಯಂತೆಯೇ ಅಲ್ಲ. kW ನಿಜವಾದ ಕಾರ್ಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ kVA ಸ್ಪಷ್ಟ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ. ಸಂಬಂಧವು ಶಕ್ತಿಯ ಅಂಶವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಸೂತ್ರವು ಹೀಗಿದೆ:

kW = kVA x ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶ

ಉದಾಹರಣೆಗಳು:

  • 1.0 ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶದಲ್ಲಿ: 1250 kW
  • 0.95 ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶದಲ್ಲಿ: 1187.5 kW
  • 0.90 ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶದಲ್ಲಿ: 1125 kW
  • 0.85 ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶದಲ್ಲಿ: 1062.5 kW
  • 0.80 ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶದಲ್ಲಿ: 1000 kW

ಅನೇಕ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ, ಮೋಟಾರ್ ಲೋಡ್‌ಗಳು, ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು, ಲೈಟಿಂಗ್, ಕೆಪಾಸಿಟರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ತಿದ್ದುಪಡಿ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶವು ಸುಮಾರು 0.8 ರಿಂದ 0.95 ರವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ, 1250 kVA ಪರಿವರ್ತಕವು ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ಅನೇಕ ನೈಜ ಅನ್ವಯಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1000 kW ನಿಂದ 1187 kW ವರೆಗೆ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಅನ್ನು 100% ಗೆ ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಕೇ?

ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣ-ಲೋಡ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಾಗಿ ರೇಟ್ ಮಾಡಬಹುದಾದರೂ, ವಿನ್ಯಾಸವು ಅದನ್ನು ಅನುಮತಿಸದ ಹೊರತು ಅನೇಕ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ಅದನ್ನು 100% ನಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಚಲಾಯಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಲೋಡಿಂಗ್ ಗುರಿಯು ಭವಿಷ್ಯದ ವಿಸ್ತರಣೆ, ತಾಪಮಾನ ಏರಿಕೆ, ಹಾರ್ಮೋನಿಕ್ ಲೋಡ್‌ಗಳು, ಮೋಟಾರ್ ಆರಂಭಿಕ ಕರೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಕಾಲೋಚಿತ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಯೋಜನೆ ಪರಿಗಣನೆಗಳು ಸೇರಿವೆ:

  • ಸಾಮಾನ್ಯ ನಿರಂತರ ಲೋಡ್
  • ಗರಿಷ್ಠ ಬೇಡಿಕೆ
  • ದೊಡ್ಡ ಮೋಟರ್‌ಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಪ್ರವಾಹ
  • ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು ಅಥವಾ UPS ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಹಾರ್ಮೋನಿಕ್ ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆ
  • ಸುತ್ತುವರಿದ ತಾಪಮಾನ
  • ಕೂಲಿಂಗ್ ವಿಧಾನ
  • ವಾತಾಯನ ಸ್ಥಳ
  • ಲೋಡ್ ಬೆಳವಣಿಗೆ
  • ಸ್ಥಳೀಯ ವಿದ್ಯುತ್ ನಿಯಮಗಳು
  • ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಧನದ ಸಮನ್ವಯ

ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಗಾಗಿ, ಅನೇಕ ಯೋಜನೆಗಳು ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ನ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಲೋಡ್ ಪೂರ್ಣ ರೇಟಿಂಗ್ಗಿಂತ ಕೆಳಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಖರವಾದ ಲೋಡಿಂಗ್ ತಂತ್ರವನ್ನು ಅರ್ಹ ವಿದ್ಯುತ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳು ನಿರ್ಧರಿಸಬೇಕು.

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್‌ನ ವಿಶಿಷ್ಟ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಅನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಧ್ಯಮದಿಂದ ದೊಡ್ಡ ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ವಿಶಿಷ್ಟ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು ಸೇರಿವೆ:

  • ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳು
  • ಕೈಗಾರಿಕಾ ಉದ್ಯಾನವನಗಳು
  • ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಟ್ಟಡಗಳು
  • ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು
  • ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರಗಳು
  • ಶಾಪಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳು
  • ನೀರಿನ ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳು
  • ಗಣಿಗಾರಿಕೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು
  • ಸೌರ ಶಕ್ತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು
  • ಪವನ ಶಕ್ತಿ ಸಂಗ್ರಹ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು
  • ದೊಡ್ಡ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳ ಸ್ಥಾಪನೆಗಳು
  • ವಿತರಣಾ ಉಪಕೇಂದ್ರಗಳು

A 1250 kva ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಹಲವು ವಿಧದ ಲೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಅಂತಿಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಮೊದಲು ಲೋಡ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್ ಅನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು.

ಲೋಡ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಅಂಶಗಳು

ವೋಲ್ಟೇಜ್ ರೇಟಿಂಗ್

ಅದೇ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ kVA ರೇಟಿಂಗ್ ವಿಭಿನ್ನ ವೋಲ್ಟೇಜ್ಗಳಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮೌಲ್ಯಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಕಡಿಮೆ ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಎಂದರೆ ಅದೇ kVA ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿದ್ಯುತ್.

ಪವರ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್

ಕಳಪೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶವು ನಿಜವಾದ ಬಳಸಬಹುದಾದ kW ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪವರ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್ ತಿದ್ದುಪಡಿಯು ಸಿಸ್ಟಮ್ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ನಲ್ಲಿನ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕೂಲಿಂಗ್ ವಿಧಾನ

ತೈಲ-ಮುಳುಗಿದ ಮತ್ತು ಒಣ-ಮಾದರಿಯ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಕೂಲಿಂಗ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ನೈಸರ್ಗಿಕ ಗಾಳಿ, ಬಲವಂತದ ಗಾಳಿ, ತೈಲ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಗಾಳಿ, ಅಥವಾ ಫ್ಯಾನ್ ನೆರವಿನ ಕೂಲಿಂಗ್ ನಿರಂತರ ಲೋಡಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.

ತಾಪಮಾನ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸುತ್ತುವರಿದ ತಾಪಮಾನವು ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಲೋಡಿಂಗ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅನುಸ್ಥಾಪನಾ ಪ್ರದೇಶವು ಬಿಸಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಕಳಪೆ ಗಾಳಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಡಿರೇಟಿಂಗ್ ಅಗತ್ಯವಿರಬಹುದು.

ಹಾರ್ಮೋನಿಕ್ಸ್

ವೇರಿಯಬಲ್ ಫ್ರೀಕ್ವೆನ್ಸಿ ಡ್ರೈವ್‌ಗಳು, ರೆಕ್ಟಿಫೈಯರ್‌ಗಳು, ಯುಪಿಎಸ್ ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಎಲ್‌ಇಡಿ ಲೈಟಿಂಗ್‌ಗಳಂತಹ ರೇಖಾತ್ಮಕವಲ್ಲದ ಲೋಡ್‌ಗಳು ಹಾರ್ಮೋನಿಕ್ ತಾಪನವನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ಇದಕ್ಕೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ರೇಟ್ ಮಾಡಲಾದ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಲೋಡಿಂಗ್ ಅಗತ್ಯವಿರಬಹುದು.

ಲೋಡ್ ಪ್ರಕಾರ

ಮೋಟಾರ್ ಲೋಡ್‌ಗಳು, ವೆಲ್ಡಿಂಗ್ ಯಂತ್ರಗಳು, ಕಂಪ್ರೆಸರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರೀ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಉಪಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಒಳಹರಿವಿನ ಪ್ರವಾಹಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಲೋಡ್ ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು.

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದು

ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ಖರೀದಿದಾರರು ದೃಢೀಕರಿಸಬೇಕು:

  • ಪ್ರಾಥಮಿಕ ವೋಲ್ಟೇಜ್
  • ಸೆಕೆಂಡರಿ ವೋಲ್ಟೇಜ್
  • ಹಂತ ಮತ್ತು ಆವರ್ತನ
  • kVA ರೇಟಿಂಗ್
  • ಲೋಡ್ ಪ್ರಕಾರ
  • ಪವರ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್
  • ಕೂಲಿಂಗ್ ವಿಧಾನ
  • ಅನುಸ್ಥಾಪನ ಪರಿಸರ
  • ಒಳಾಂಗಣ ಅಥವಾ ಹೊರಾಂಗಣ ಆವರಣ
  • ನಿರೋಧನ ವರ್ಗ
  • ಪ್ರತಿರೋಧ
  • ದಕ್ಷತೆಯ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು
  • ಶಬ್ದ ಮಟ್ಟ
  • ರಕ್ಷಣೆಯ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳು
  • ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಮಾನದಂಡಗಳು
  • ಭವಿಷ್ಯದ ವಿಸ್ತರಣೆ ಯೋಜನೆ

ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಅನ್ನು ಸೂಕ್ತವಾದ ಸ್ವಿಚ್ ಗೇರ್, ಕೇಬಲ್ಗಳು, ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಧನಗಳು, ಗ್ರೌಂಡಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ವಾತಾಯನ ವಿನ್ಯಾಸದೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು.

ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಾಮಾನ್ಯ ತಪ್ಪುಗಳು

kVA ಅನ್ನು kW ನೊಂದಿಗೆ ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುವುದು ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ತಪ್ಪು. ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶವು 1.0 ಆಗದ ಹೊರತು 1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್ ಯಾವಾಗಲೂ 1250 kW ಅನ್ನು ಪೂರೈಸುವುದಿಲ್ಲ.

ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸುವುದು ಮತ್ತೊಂದು ತಪ್ಪು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು 400V, 480V ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ನಡುವೆ ಬಹಳವಾಗಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೂರನೇ ತಪ್ಪು ಎಂದರೆ ಇಂದಿನ ಲೋಡ್‌ಗೆ ಮಾತ್ರ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫಾರ್ಮರ್‌ನ ಗಾತ್ರ. ಭವಿಷ್ಯದ ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದ್ದರೆ, ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅಂಚು ಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ತೀರ್ಮಾನ

1250 kVA ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ನ ಲೋಡ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು 1,250,000 ವೋಲ್ಟ್-ಆಂಪಿಯರ್ಗಳು. ಅದರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಅನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ನೈಜ kW ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ವಿದ್ಯುತ್ ಅಂಶವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. 400V ಮೂರು-ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಇದು ಸುಮಾರು 1,804 amps ಅನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ. 480V ಮೂರು-ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಇದು ಸುಮಾರು 1,504 amps ಅನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ.

ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ, ಎ 1250 kva ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ವೋಲ್ಟೇಜ್, ಪವರ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟರ್, ಕೂಲಿಂಗ್ ಸ್ಥಿತಿ, ಲೋಡ್ ಪ್ರೊಫೈಲ್, ಸುತ್ತುವರಿದ ತಾಪಮಾನ, ಹಾರ್ಮೋನಿಕ್ ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ವಿಸ್ತರಣೆ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಲೋಡ್ ಮಾಡಬೇಕು. ಸರಿಯಾದ ಗಾತ್ರವು ಸುರಕ್ಷಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ, ಉತ್ತಮ ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಸೇವಾ ಜೀವನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಟ್ರಾನ್ಸ್ಫಾರ್ಮರ್ ಉತ್ಪನ್ನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಜೆಎಸ್ ನಿಂಗಿ.

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ ಉತ್ಪನ್ನ

ಇಂದು ನಿಮ್ಮ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಕಳುಹಿಸಿ